ಕೆಯುಐಡಿಎಫ್ಸಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಸಚಿವ ಯು.ಟಿ.ಖಾದರ್ ನೇಮಕ

ಬೆಂಗಳೂರುಃ ಕರ್ನಾಟಕ ನಗರ ಮೂಲಭೂತಸೌಕರ್ಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಕಾರ್ಪೋರೇಶನ್ (ಕೆಯುಐಡಿಎಫ್ಸಿ) ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ನಗರಾಭಿವೃದ್ಧಿ ಸಚಿವ ಯು.ಟಿ.ಖಾದರ್ ಅವರನ್ನು ರಾಜ್ಯ ಸರಕಾರ ನೇಮಕ ಮಾಡಿದೆ.
ಕರ್ನಾಟಕ ನಗರ ನಗರ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ನಿಗಮ (KUIDFC) ಕಂಪೆನಿ ಆಕ್ಟ್, 1956 ರ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ 02.11.1993ರಲ್ಲಿ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ನಿಯಮಿತ ಕಂಪೆನಿಯಾಗಿ ರಚಿಸಲಾಯಿತು. ನಗರ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಮೂಲಭೂತ ಸೌಕರ್ಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದ ಯೋಜನೆಗಳು, ಯೋಜನೆಗಳು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತಯಾರಿಸಲು, ರಾಜ್ಯ ಮತ್ತು ತಾಂತ್ರಿಕ, ಆರ್ಥಿಕ, ಸಲಹಾ ಮತ್ತು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗಾಗಿ ನಗರ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಇತರ ನೆರವು ಒದಗಿಸುವುದು, ಯೋಜನೆಗಳು, ಮಾಸ್ಟರ್ ಯೋಜನೆಗಳ ಅನುಷ್ಠಾನ ಸೇರಿದಂತೆ. ಯೋಜನಾ ಸೂತ್ರೀಕರಣ, ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ, ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತು ಅನುಷ್ಠಾನದಲ್ಲಿ ಪರಿಣತಿಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಿ KUIDFC ಅನ್ನು ರಾಜ್ಯದ ವಿವಿಧ ನಗರ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ಯೋಜನೆಗಳ ಅನುಷ್ಠಾನಕ್ಕಾಗಿ ರಾಜ್ಯದ ನೋಡಾ ಏಜೆನ್ಸಿಯಾಗಿ ನೇಮಿಸಲಾಗಿದೆ. KUIDFC ಯು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ರಾಜ್ಯ ಮಟ್ಟದ ಹಣಕಾಸು ಸಂಸ್ಥೆ (ಎಸ್ಎಲ್ಎಫ್ಐ) ಯ ಸ್ಥಾನಮಾನವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ.

ನಗರ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿರುವ ರಾಜ್ಯ ಸರ್ಕಾರದ ವಿವಿಧ ಪ್ರಮುಖ ಇಲಾಖೆಗಳು / ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ನಿರ್ದೇಶನ ನೀಡುವ ನಿರ್ದೇಶಕರು ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ನೇಮಕಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ. ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕವು ಸೂಪರಿಂಟೆಂಡೆನ್ಸ್ ಮತ್ತು ನಿರ್ದೇಶಕರ ಮಂಡಳಿಯ ನಿಯಂತ್ರಣದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿರುವ ಕಂಪನಿಯ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ ಕೇಡರ್ನಿಂದ ವೃತ್ತಿಪರರು ಮತ್ತು ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ತಂಡದಿಂದ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ.
ಕೆಯುಐಡಿಎಫ್ಸಿಯು ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಸಿಟಿ,ಮೆಗಾ ಸಿಟಿ, ಜೆಎನ್ಎತನ್ಯುುಆರ್ಎಂಡ, ಜಲಸಿರಿ, ಕೆಎಂಆರ್ಪಿಸ ಇತ್ಯಾದಿ ಹಲವು ಯೋಜನಗೆಳು ಅನುಷ್ಠಾನ ಮಾಡುತ್ತಿದೆ.

1 Comment

  1. ಕೆಯುಐಡಿಎಫ್ಸಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷರಾಗಿ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಧರಿಸಿದ್ದ ಮಾನ್ಯ ಯುಟಿ ಖಾದರ್ ಸರ್ ಅವರಿಗೆ ತುಂಬಾ ಹೃದಯ ಪುರ್ವಕದಿಂದ ಶುಭಾಶಯಗಳು .

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*