ತುಂಬೆ ಗ್ರೂಪ್ ಗಲ್ಫ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿಯಿಂದ ಹೊಸ ಯೋಜನೆಗಳಿಗೆ ಚಾಲನೆ

 

ಗಲ್ಫ್ ಪ್ರದೇಶದ ಅಗ್ರಗಣ್ಯ 50 ವೈದ್ಯಕೀಯ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾದ ಗಲ್ಫ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿ (ಜಿಎಂಯು), ತುಂಬೆ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯ ಆಸ್ಪತ್ರೆ, ಎರಡು ಹೊಸ ಕಾಲೇಜುಗಳನ್ನು ಆರಂಭಿಸಿದ್ದು, ತುಂಬೆ ಗ್ರೂಪಿನ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡಾ. ತುಂಬೆ ಮೊಯ್ಡೀನ್ ಅವರು ಒಂದು ಬಿಲಿಯನ್ ಹೂಡಿಕೆಗೆ ಅನುಮೋದನೆ ನೀಡಿದ್ದಾರೆ.

ಹೊಸ ಕಾಲೇಜು, ಆಸ್ಪತ್ರೆ, ಹೊಸ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಈ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ವರ್ಷದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಹಾಗೂ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಕೇತ್ರವನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಹೊಸ ಬಂಡವಾಳ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ.

ಗಲ್ಫ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಯೂನಿವರ್ಸಿಟಿಯಡಿಯಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು ಮತ್ತು ಕಾಲೇಜುಗಳು ಆರಂಭವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಚಾನ್ಸೆಲರ್ ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಹೊಸ್ಸಮ್ ಹ್ಯಾಮ್ಡಿ ನಡೆಸಿದ ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿಯಲ್ಲಿ ಘೋಷಿಸಿದರು.

ನರ್ಸಿಂಗ್ ಕಾಲೇಜ್ ಮತ್ತು ಕಾಲೇಜ್ ಆಫ್ ಹೆಲ್ತ್ ಕೇರ್ ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್ ಮತ್ತು ಹೆಲ್ತ್ ಇಕನಾಮಿಕ್ಸ್ ಎರಡು ಹೊಸ ಕೊಲಾಜುಗಳಾಗಿದ್ದು, ಇದರೊಂದಿಗೆ ಒಟ್ಟು ಕಾಲೇಜುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಆರಕ್ಕೇರುತ್ತದೆ.

ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ತನ್ನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ವೃದ್ಧಿಸುವ ಪ್ರಯತ್ನದಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಪ್ರಮುಖ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಹಕಾರ ಮತ್ತು ತಿಳುವಳಿಕೆಯ ಹಲವು ಜ್ಞಾಪನೆಗಳನ್ನು ಸಹಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಪ್ರೊಫೆಸರ್ ಹ್ಯಾಮಿ ಅವರು ಅಕ್ಟೋಬರಿನಲ್ಲಿ ಅಜ್ಮಾನ್ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಘೋಷಿಸಿದರು. 350 ಬೆಡ್ಡುಗಳ ಆರಂಭಿಕ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದೊಂದಿಗೆ, ಹೊಸ ಆಸ್ಪತ್ರೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಸಂಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ನಂತರ ಸುಮಾರು 500 ಹಾಸಿಗೆಗಳನ್ನು ತಲುಪಲಿದೆ ಎಂದು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಹೊಸ ಆಸ್ಪತ್ರೆ, ಡೆಂಟಲ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಮತ್ತು ಪುನರ್ವಸತಿ ಮತ್ತು ಶಾರೀರಿಕ ಥೆರಪಿ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಮೂರು ಕೂಡ ಅಜ್ಮಾನ್ ಅಲ್ ಜುರ್ಫ್ನ ನಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ.

ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯವು ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಮುಖ ವಿಷಯಗಳಲ್ಲೂ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಬೋಧನೆ ಮತ್ತು ತರಬೇತಿ ನೀಡುವುದರಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ಸಹ ಅನುಷ್ಠಾನಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಬೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದ ಅತ್ಯಂತ ಪ್ರಮುಖ ಉಪಯೋಗವೆಂದರೆ ರೋಗಿಯ ಪ್ರಗತಿಯನ್ನು ಪತ್ತೆಹಚ್ಚಲು, ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಮತ್ತು ವೀಕ್ಷಿಸಲು ವೈದ್ಯಕೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುವ ಸಿಮ್ಯುಲೇಶನ್ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವಾದ ವರ್ಚುವಲ್ ರೋಗಿಯ ಕಲಿಕೆ (ವಿಪಿಎಲ್). ಆರ್ಟಿಫಿಶಿಯಲ್ ಇಂಟೆಲಿಜೆನ್ಸ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ GMU ಮತ್ತು ಸ್ವಿಸ್ ಟೆಕ್ ಕಂಪನಿ ಲೈಫ್ಲೈಕ್ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಿದೆ, USA ನಲ್ಲಿ 2017 ರೀಮಾಜಿನ್ ಶಿಕ್ಷಣ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ & ಅವಾರ್ಡ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಾದೇಶಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಉನ್ನತ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ.

 

1998ರಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾಪಿಸಲಾದ ಗಲ್ಫ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಕಾಲೇಜು ಹತ್ತು ವರ್ಷಗಳಲ್ಲೇ ಗಲ್ಫ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿ ಯಾಗಿ ರೂಪುಗೊಂಡಿತು.ಯು.ಎ.ಇ ಯಲ್ಲೇ ಪ್ರಥಮ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿಯಾಗಿ ಗುರುತಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ.73 ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು-22 ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳು ಗಲ್ಫ್ ಮೆಡಿಕಲ್ ಯುನಿವರ್ಸಿಟಿಯ ವಿಶೇಷತೆ. ಎಂ.ಬಿ.ಬಿ.ಎಸ್,ಬಿಪಿಟಿ,ಡಿ.ಎಂ.ಡಿ,ಫಾರ್ಮಾಡಿ,ಅದೇ ರೀತಿ ವಿವಿಧ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ ಡಿಗ್ರಿಗಳು, ಸಂಶೋಧನಾ ಕೇಂದ್ರ, ದುಬೈ-ಅಜ್ಮಾನ್-ಶಾರ್ಜಾ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಎಮಿರೇಟ್ ಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿನಿಕ್ ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

Be the first to comment

Leave a Reply

Your email address will not be published.


*